PERKINS 1000kVA
Bạn đang tìm kiếm một hệ thống điện dự phòng công suất lớn, vận hành bền bỉ và quản trị thông minh cho dự án trọng điểm? Máy phát điện Perkins 1000kVA hội tụ đầy đủ những tinh hoa kỹ thuật từ Anh Quốc. Với hơn 15 năm kinh nghiệm, Hoangha Power – Nhà phân phối máy phát điện Perkins chính hãng tại Việt nam. Chúng tôi cam kết mang đến giải pháp năng lượng nhập khẩu đồng bộ, tối ưu hóa hiệu suất và chi phí vận hành cho doanh nghiệp
Thông số kỹ thuật Perkins 1000kVA
Sự kết hợp giữa các thương hiệu hàng đầu thế giới tạo nên một hệ thống phát điện có sức mạnh và độ tin cậy tuyệt đối:
-
Công suất dự phòng (Standby): 1000kVA (800kW)
-
Công suất liên tục (Prime): 900kVA (720kW)
-
Động cơ: Perkins (Anh Quốc) – Model 4008-TAG1A (Dòng 4000 Series siêu bền).
-
Đầu phát: Leroy Somer (Pháp) – Model TAL-A49E (Chuẩn bảo vệ IP23, cách điện Class H).
-
Bảng điều khiển: Deepsea (UK) – Model DSE7320 MKII (Thế hệ mới, tích hợp kết nối ATS và giám sát từ xa).
- Đơn vị nhập khẩu/Phân phối: Công ty TNHH Thiết bị Công nghiệp và Dịch vụ Hoàng Hà (Hoangha Power).
Model tổ máy |
HH-P1000 |
| Xuất xứ tổ máy | Anh Quốc, Châu Âu, Trung Quốc ==>> tùy theo yêu cầu |
| Công suất liên tục (Prime Power) | 910kVA |
| Công suất dự phòng (Standby Power) | 1000kVA |
| Điện Áp | 400/230V |
| Tốc độ | 1500 vòng/phút |
| Hệ số công suất | 0,8 |
| Kiểu máy | Bao gồm vỏ chống ồn nhập khẩu đồng bộ |
| Kích thước / Trọng lượng (máy có vỏ chống ồn) | 6000x2250x3180 mm / 11050kg |
| Kích thước / Trọng lượng (máy trần) | 4700x2100x2350 mm / 9300kg |
| Dung tích bình nhiên liệu cơ bản theo máy | 1500 lít (đủ để máy chạy ít nhất 8 giờ) |
| Tiêu chuẩn theo | ISO9001, ISO14001, ISO8528, ISO3046, BS5514, DIN6271, CE |
Động cơ Perkins 4008-TAG1A
Động cơ 8 xi-lanh thẳng hàng với dung tích xi-lanh lên tới 30.561 lít giúp máy đạt momen xoắn cực đại ở vòng tua thấp. Điều này không chỉ giúp máy phát điện Perkins 1000kVA chịu tải cực tốt (đặc biệt là tải mô-tơ, máy lạnh trung tâm) mà còn giảm thiểu tiếng ồn và rung động so với các dòng máy cùng công suất.
Model động cơ |
Perkins 4008-TAG1A
|
| Tổng công suất (sandby Power) | 844 KWm |
| Xuất xứ | Anh Quốc (UK) |
| Kiểu động cơ | 4 kỳ, Diesel, tăng áp |
| Tốc độ | 1500 vòng/phút |
| Kiểu phun nhiên liệu | Trực tiếp |
| Số xianh | 8 V |
| Bán kình x Hành trình | 160×190 mm |
| Dung tích xilanh | 30,561 lít |
| Hệ thống làm mát | Két nước kết hợp quạt gió cưỡng bức |
| Tiêu hao nhiên liệu ở 50% tải | 98 ít/giờ |
| Tiêu hao nhiên liệu ở 75% tải | 143 lít/giờ |
| Tiêu hao nhiên liệu ở 100% tải | 195 lít/giờ |
| Dung tích dầu nhớt | 153 lít |
| Dung tích nước làm mát | 162 lít |
| Cơ cấu điều tốc | Điện tử |
| Khởi động bằng Ắc Quy | 24 V |
Đầu phát Leroy Somer TAL-A49-D
Leroy Somer – Thương hiệu Pháp |
TAL-A49-D |
| Công suất đầu phát điện | 1010kVA |
| kiểu đầu phát | 3 pha, 4 dây từ trường quay |
| Điện áp | 400/230V |
| Hệ số công suất | 0,8 đối với máy 3 Pha (1.0 đối với máy 1 Pha) |
| Số cuộn dây | 12 |
| Cấp bảo vệ | IP23 |
| Cấp cách điện, Cách nhiệt | H |
| Kiểu kích từ | Tự kích từ tự động |
| Biến thiên điện áp | ±1% |
| Kích từ bằng | AVR – Kiểu kích từ hiện đại nhất hiện nay |
Thống số kỹ thuật bộ điều khiển
Khác với các dòng điều khiển thông thường, DSE7320 MKII là bộ điều khiển tự động bảo vệ lỗi nguồn lưới (Auto Mains Failure) cực kỳ hiện đại:
-
Giám sát toàn diện: Hiển thị chi tiết công suất (kW, kVA, kVAr), dòng điện, điện áp, tần số, áp suất dầu, nhiệt độ động cơ và mức nhiên liệu.
-
Tính năng bảo vệ đa tầng: Tự động dừng máy khi có bất kỳ dấu hiệu bất thường nào (quá tải, quá nhiệt, áp suất dầu thấp…), bảo vệ an toàn tuyệt đối cho khối tài sản hàng tỷ đồng của bạn.
-
Lưu trữ sự kiện: Ghi lại lịch sử 250 lỗi gần nhất, giúp kỹ thuật viên của Hoangha Power dễ dàng chẩn đoán và xử lý sự cố nhanh chóng.
-
Mở rộng linh hoạt: Hỗ trợ cổng truyền thông RS232, RS485 và các module kết nối qua Internet/4G để giám sát máy từ xa qua điện thoại hoặc máy tính.
Deepsea – Anh Quốc (UK) |
DSE7320 MKII |
| Kiều bộ điều khiển | Điện tử, Màn hình LCD |
| Chức năng điều khiển | Mọi hoạt động của tổ máy |
| Chức năng hiển thị | các thông số về động cơ và đầu phát
Tốc độ, Tần số, điện áp, dòng điện, công suất, nhiệt độ dầu nhớt, áp suất dầu nhớt, nhiệt độ nước làm mát, Mức nhiên liệu… |
| Chức năng bảo vệ | Bảo vệ máy phát khi các thông số kỹ thuật nằm ngoài mức quy định
Tốc độ động cơ quá thấp hoặc quá cao, Tần số quá thấp hoặc quá cao, Quá nhiệt, điện áp quá cao hoặc quá thấp, Mức dầu nhớt quá thấp hoặc quá cao, Mức nước làm mát quá thấp hoặc quá cao, Mức nhiên liệu thấp, Điện áp ắc quy, … |
Phụ tùng vật tư máy phát điện
Cung cấp phụ tùng vật tư chính hãng Perkins với giá ưu đãi nhất cho trọn đời tổ máy.
Bảo trì định kỳ máy phát điện
Cung cấp dịch vụ bảo trì bảo dưỡng máy phát điện Perkins chuyên nghiệp với giá ưu đãi nhất.
Hệ thống phụ máy phát điện Perkins 1000kVA
Công ty Hoàng Hà cung cấp các hệ thống phụ trợ cho máy phát điện chất lượng và giá cạnh tranh nhất.
- Tủ chuyển nguồn tự động ATS
- Tủ hòa đồng bộ máy phát điện
- Tủ MCCB cho máy phát điện
- Tủ ACB cho máy phát điện
- Tủ tổng, tủ phân phối, tủ liên lạc…
- Hệ thống dầu cho máy phát điện
- Hệ thống thoát khói cho máy phát điện
- Hệ thống thoát gió nóng cho máy phát điện
- Phòng tiêu âm máy phát điện
- Cáp điện động lực, Cáp tín hiệu điều khiển & sạc tự động, Đầu cốt, Bọc đầu cốt…
- Vận chuyển, di dời hệ thống điện, máy phát điện
- Thu mua máy phát điện cũ để nâng cấp lên máy phát điện mới.
Hỗ trợ kỹ thuật Perkins
Online 24/7 tất cả các ngày trong tuần. Hãy liên hệ trực tiếp đến công ty Hoàng Hà để có giải pháp tối ưu nhất.





Trân Tư Duy –
Dịch vụ sau bán ổn. Phụ tùng vật tư chính hãng, hỗ trợ khá nhanh
Nguyễn Ái Dân –
Tôi cần tư vấn loại xuất xứ châu âu